Mahabharat Karna Pankaj Dheer dies : प्रसिद्ध चित्रपट आणि टीव्ही अभिनेता पंकज धीर यांचे निधन झाले आहे. वयाच्या ६८व्या वर्षी त्यांनी शेवटचा श्वास घेतला. पंकज धीर यांनी बीआर चोप्राच्या ‘महाभारत’ या मालिकेत कर्नाची व्यक्तिरेखा साकारली आणि प्रत्येक घरात प्रसिद्ध झाली. ते बराच काळ कर्करोगाशी झुंज देत होते. पंकज धीरचा मुलगा निकेतन धीर आणि सून कृतिका सेंगर हे देखील अभिनेते आहेत. पंकज धीर यांच्या अचानक निधनाच्या बातमीने चाहत्यांना मोठा धक्का बसला आहे. पंकज धीर यांचा जवळचा मित्र आणि अभिनेता अमित बहल यांनी त्यांच्या निधनाच्या बातमीची पुष्टी केली.
असे सांगितले जात आहे की, पंकज धीर कर्करोगाने ग्रस्त आहे. या आजाराशी असलेली लढाई ते जिंकले होते, परंतु काही महिन्यांपूर्वी कर्करोगाने त्यांना पुन्हा घेरलं. पंकज धीर यांच्यावर शस्त्रक्रिया झाली, परंतु कर्करोगाने त्यांना पकडले आणि त्यांचा जीव घेतला. असे सांगितले जात आहे की, पंकज धीर बर्याच काळापासून आजारी होते. पंकज धीर यांच्या कारकिर्दीबद्दल बोलताना त्यांनी बर्याच चित्रपट आणि टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले होते.
‘महाभारत’ मधील कर्नाच्या व्यक्तिरेखेमुळे त्यांना लोकप्रियता मिळाली. परंतु ‘चंद्रकांता’ मधील शिवदत्त या भूमिकेमुळे त्यांना विशेष लोकप्रियता मिळाली. ते ‘बढ़ो बहू’, ‘युग’, ‘द ग्रेट मराठा’ आणि ‘अजूनी’ या सारख्या शोचे ते भाग होते. याशिवाय ते ‘सोल्जर’, ‘तुमको ना भूल पाएंगे’, ‘रिश्ते’, ‘अंदाज’, ‘सड़क’ आणि ‘बादशाह’ या चित्रपटांमध्ये दिसले.
पंकज धीर केवळ अभिनेताच नव्हे तर दिग्दर्शकही होते. त्यांचे वडील सीएल धीर देखील एक प्रसिद्ध दिग्दर्शक होते. त्यांनी ‘परवाना’ आणि ‘माई फादर गॉडफादर’ सारख्या चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले. वैयक्तिक जीवनाबद्दल बोलताना पंकजने अनिता धीरशी लग्न केले. त्यांची पत्नी अनिता कॉस्ट्यूम डिझायनर आहे. त्यांनी ‘विक्टोरिया नंबर 203’, ‘डायमंड्स आर फॉरेवर’, ‘इक्के पे इक्का’ आणि ‘बॉक्सर’ सारख्या चित्रपटांमध्ये कॉस्च्युम डिझाईनचे काम केले. पंकज धीर हे CINTAA चे माजी सरचिटणीस होते आणि अभिनेत्याच्या निधनाबद्दलही त्यांनी दु: ख व्यक्त केले आहे. पंकज धीरचे शेवटचे संस्कार विलेपार्ले स्मशानभूमी येथे १५ ऑक्टोबर रोजी संध्याकाळी ४.३० वाजता सादर केले जातील.





