pankaj dheer passes away : ‘महाभारत’मध्ये कर्णाची भूमिका बजावणारे पंकज धीर आपल्यात यापुढे नाहीत. वयाच्या ६८ व्या वर्षी कर्करोगामुळे त्यांचे निधन झाले. ‘महाभारत’ फेम या अभिनेत्याच्या निधनामुळे संपूर्ण उद्योगात शोक पसरला आहे. १५ ऑक्टोबर २०२५ रोजी त्यांनी शेवटचा श्वास घेतला. पंकज धीर केवळ एक हुशार अभिनेतेच नव्हेतर एक महान पती आणि वडील देखील होते. पंकज धीर यांच्या पत्नीचे नाव अनिता धीर आहे. यावेळी कुटुंबाला धक्का बसला आहे आणि प्रत्येकाच्या डोळ्यात पंकज यांच्यासाठी अश्रू आहेत. १९ ऑक्टोबर १९७६ रोजी पंकज आणि अनिताचे लग्न झाले.
अनिता धीर देखील चित्रपटसृष्टीशी संबंधित आहे आणि त्या कॉस्च्युम डिझाइनर म्हणून ओळखले जातात. पंकज आणि अनिता यांना दोन मुले आहेत, मुलगा निकेतन धीर आणि मुलगी नितिका शाह. चित्रपटातील चमकदार आणि नकारात्मक भूमिकांसाठीही निकेतन यांना ओळखले जाते. अनिता भारतीय सिनेमात महत्त्वपूर्ण योगदानासाठी ओळखल्या जातात. तिने बर्याच मोठ्या प्रकल्पांमध्ये काम केले आहे, ज्यामुळे ती उद्योगविश्वातील अत्यंत प्रतिष्ठित व्यक्तिमत्व बनली आहे. पंकजची पत्नी अनिता धीर ‘विक्टोरिया नंबर 203’, ‘डायमंड आर फॉरएवर’, ‘बॉक्सर’ आणि ‘इक्के पे इक्का’ सारख्या चित्रपटांशी संबंधित आहे.
आणखी वाचा – ‘महाभारत’ फेम दिग्गज अभिनेत्याची कर्करोगाशी झुंज अपयशी, वयाच्या ६८व्या वर्षी अखेरचा श्वास
असे म्हटले जाते की पंकज यांनी स्वत:च्या सूनेची मुलाशी भेट करुन दिली होती. ‘चंद्रकांता’च्या ‘शिवदत्त’ ही भूमिका साकारणार्या पंकजचा मुलगा निकेतन धीर त्याच्या वडिलांसारखाच चित्रपट आणि टीव्ही कार्यक्रमांमध्ये बरेच नाव कमावत आहे. त्याच्या स्लिम फिजिकमुळे, लोक त्याला नकारात्मक भूमिकेत खूप पसंती देतात. त्याची ‘थांगबली’ची भूमिका प्रेक्षकांना खूप आवडली. शाहरुख खान आणि दीपिका पादुकोणच्या ‘चेन्नई एक्सप्रेस’ मधील खलनायकाच्या भूमिकेत निकेतन दिसला. पंकज धीर यांनी आपल्या मुलाला कृतिकाशी ओळख करून दिली होती.
२०१४ मध्ये, पंकज धीर त्यांच्या पहिल्या दिग्दर्शित चित्रपटावर काम करत होते आणि कृतिका सेंगर या चित्रपटासाठी ऑडिशनसाठी आली होती. पंकजने तिला चित्रपटाच्या मुख्य भूमिकेसाठीच निवडले नाही तर तिच्या मुलासाठीही तिला निवडले. कृतिकाला आपल्या मुलासाठी पंकज धीर यांनी निवडले. सन २०२२ मध्ये निकेतन आणि कृतिका एका मुलीचे पालक बनले ज्याचे त्यांनी देविका नाव ठेवले. पंकज धीर कर्करोगासारख्या धोकादायक आजाराने ग्रस्त होते. पश्चिम मुंबईच्या विलेपार्ले येथील पवन हंस येथे आज रात्री साडेचार वाजता त्यांच्यावर शेवटचे संस्कार केले जातील.





