Singer P. Jayachandran Passes Away : दिग्गज गायक पी. जयचंद्रन यांचे गुरुवारी रात्री रुग्णालयात निधन झाले. घरीच अचानक बेशुद्ध पडल्याने त्यांना तातडीने रुग्णालयात नेले. मात्र त्यांना वाचवण्यात अपयश आले. ८० वर्षीय जयचंद्रन हे दीर्घ आजाराने ग्रासले होते. सहा दशकांच्या गाण्याच्या कारकिर्दीत त्यांनी असंख्य भाषांमध्ये १६,००० हून अधिक गाणी गायली. त्यांनी पाच केरळ राज्य पुरस्कार आणि दोन तामिळनाडू राज्य पुरस्कारांशिवाय सर्वोत्कृष्ट गायकाचा राष्ट्रीय पुरस्कार जिंकला. २०२० मध्ये, त्यांना जे.सी. डॅनियल पारितोषिक देण्यात आले, हा केरळमधील सर्वात मोठा चित्रपट पुरस्कार आहे जो चित्रपट उद्योगातील उत्कृष्ट योगदानासाठी दिला जातो.
३ मार्च १९४४ रोजी कोचीन रॉयल कुटुंबात जन्मलेल्या पी. जयचंद्रन यांनी प्राणीशास्त्रात पदवी प्राप्त केली आणि काही काळ काम केल्यानंतर त्यांची आवड गायनात बदलली. त्यांनी १९६५ मध्ये त्यांचे पहिले मल्याळम चित्रपटासाठी गाणे गायले आणि त्यानंतर मागे वळून पाहण्याची वेळ त्यांच्यावर कधीच आली नाही. के.जे. येसुदास, या दोघांची पहिली भेट १९५८ मध्ये राज्य शालेय युवा महोत्सवात झाली, जेव्हा त्यांनी सर्वोत्कृष्ट मृदमगम कलाकाराचा पुरस्कार जिंकला, तर येसुदास हे सर्वोत्कृष्ट शास्त्रीय गायक होते आणि तेव्हापासून त्यांच्यात नेहमीच निरोगी स्पर्धा होती आणि एकमेकांबद्दल आदर होता.
आणखी वाचा – अंकिता वालावलकरची लगीनघाई! कपडे खरेदीला सुरुवात, बहिणींबरोबर करत आहे जय्यत तयारी
आपल्या प्रदीर्घ चित्रपट कारकिर्दीत त्यांनी असंख्य संगीतकारांबरोबर काम केले, ज्यात ऑस्कर पुरस्कार विजेते संगीतकार एम. कीरावानी, जी. देवराजन, इल्लयाराजा, ए.आर. यांसारख्या दिग्गजांचा समावेश होता. ते प्रसिद्ध श्रीकृष्ण मंदिर गुरुवायूरचे एक उत्कट भक्त असून त्यांची तब्येत खराब असतानाही त्यांनी अलीकडेच भगवान गुरुवायूरपान यांना एक गाणे सादर केले.
जयचंद्रन यांनी मे १९७३ मध्ये ललिताशी लग्न केले आणि त्यांना एक मुलगी आणि एक मुलगा आहे. दीनानाथ जो संगीत उद्योगात देखील सक्रिय आहे. त्यांनी दोन मल्याळम चित्रपटांमध्येही काम केले. दिग्गज गायकाच्या स्मरणार्थ समाजातील विविध स्तरातून शोकसंवेदना व्यक्त होऊ लागल्या आहेत.