Abhishek Bachchan On Aishwarya Rai : अभिषेक बच्चनच्या ‘आय वॉन्ट टू टॉक’ मधील अभिनयाची सर्वत्र चर्चा सुरु आहे. इतकंच नव्हे तर अभिनेत्याच्या अभिनयाचंही कौतुक होताना दिसत आहे. चित्रपटाच्या प्रमोशनमध्ये सध्या अभिनेता व्यस्त असताना अलीकडील संभाषणात, अभिनेत्याने आपल्या मुलांसाठी पालक कसे वेगवेगळे त्याग करतात याबद्दल त्याने भाष्य केलं. आपल्या कुटुंबाबद्दल बोलताना, त्यांनी मुलगी आराध्या बच्चनबरोबर घरी असल्याबद्दल पत्नी ऐश्वर्या रायचे आभार मानले. ऐश्वर्या मुलीचं संगोपन करतेय यासाठी अभिषेकने तिचे आभारही मानले आहेत. आणि बायकोचं कौतुक करत त्याने त्याच्या वैयक्तिक आयुष्याबाबत सुरु असणाऱ्या चर्चांना पूर्णविराम दिला आहे.
‘द हिंदू’शी बोलताना अभिषेक बच्चनने सांगितले की, आई आपल्या करिअरचा त्याग करते तर वडील कुटुंबासाठी काम करतात. तो म्हणाला, “माझ्या घरात मी नशीबवान आहे की मला बाहेर जाऊन चित्रपट बनवण्याची संधी मिळाली पण मला माहित आहे की ऐश्वर्या आराध्याबरोबर घरी आहे आणि त्याबद्दल मी तिचे खूप आभार मानतो पण मला वाटत नाही की मुलंही याच नजरेने पाहतात. ते तुम्हाला तिसरी व्यक्ती म्हणून पाहत नाहीत, तर ते तुम्हाला पहिली व्यक्ती म्हणून पाहतात”.अमिताभ बच्चन कुटुंबासाठी कमावत असताना जया बच्चन यांनी आपले करिअर कसे थांबवले होते याची आठवण करुन अभिषेक म्हणाला, “जेव्हा मी जन्माला आलो तेव्हा माझ्या आईने अभिनय करणे बंद केले कारण तिला मुलांचे संगोपन करायचे होते. आजूबाजूला बाबा नसतानाही आम्ही चुकलो नाही. काम संपल्यावर प्रत्येकजण रात्री घरीच येतो”.
अभिषेक म्हणाला, “पालक असल्याने तुमची मुलं तुम्हाला खूप प्रेरणा देतात. जर तुम्हाला तुमच्या मुलासाठी डोंगर चढायचा असेल तर तुम्ही तो एका पायावर चढू शकता. मी हे माता आणि स्त्रियांच्या आदराने सांगतो कारण ते जे करतात ते कोणीही करु शकत नाही पण एक पिता हे सर्व शांतपणे करतो कारण त्यांना ते कसे करावे हे माहित नसते. हा एक दोष आहे जो पुरुषांमध्ये आढळतो. वयानुसार मुलांना कळते की त्यांचे वडील किती दृढनिश्चयी होते”.
तो पुढे असंही म्हणाला, “मोठा झाल्यावर मी कित्येकदा माझ्या वडिलांना भेटू शकत नव्हतो आणि ते माझ्या शेजारी असलेल्या खोलीत झोपायचे. माझ्या आणि माझ्या बहिणीच्या खोलीचं दार नेहमी उघडे राहायचं. ते नेहमी आम्ही झोपल्यानंतर यायचे आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी उठण्यापूर्वी निघून जायचे. त्यांचे व्यस्त वेळापत्रक असूनही, मला माझ्या शाळेतील एकही कार्यक्रम किंवा बास्केटबॉल फायनल आठवत नाही जो त्यांनी चुकवला असेल. दिवसाच्या शेवटी, ते नेहमीच माझ्याबरोबर असायचे”.