zubeen garg funeral : झुबिन गर्गचे चाहते त्याच्यासाठी किती वेडे आहे हे कदाचित तो जेव्हा आपल्यात होता तेव्हा आपल्याला जाणवलं नसेल परंतु त्याच्या मृत्यूनंतर त्याने याची झलक संपूर्ण जगाला दाखवून दिली आहे. लोकांची मोठी गर्दी त्याला अंतिम निरोप देण्यासाठी जमली, जी लाखो लोकांमध्ये असल्याचं पाहायला मिळालं. त्याच्या चाहत्यांची ही गर्दी इतकी मोठी होती की हा क्षण लिम्का बुक ऑफ रेकॉर्डमध्ये नोंदविला गेला. महान गायक झुबिन गर्गला अंतिम निरोप देण्यासाठी कोट्यवधी लोकांनी गर्दी केली. आसामच्या या प्रसिद्ध गायकाला लाखोंच्या संख्येने शेवटचा निरोप देण्यासाठी रस्त्यावर उतरलेले दिसले. हे पाहून, समुद्रासारखे दृश्य रस्त्यावर दिसू लागले. प्रत्येकाला शेवटच्या क्षणी या आवडत्या गायकाला डोळ्यांत भरायचे होते.
अहवालानुसार, हा इतिहासातील सर्वात मोठा अंत्यसंस्कार मानला गेला आहे आणि म्हणूनच याची लिम्का बुकमध्ये नोंद नोंदविली गेली आहे. हे सांगण्यात येत आहे की झुबिन गर्गची शेवटची भेट जगभरातील चौथ्या क्रमांकाची सर्वात मोठी सार्वजनिक गर्दी म्हणून नोंदविली गेली आहे. मायकेल जॅक्सन, पोप फ्रान्सिस आणि क्वीन एलिझाबेथ सारख्या या यादीमध्ये आतापर्यंत संस्मरणीय शेवटचा निरोप समारंभ आहे.
आणखी वाचा –अभिनयाबरोबरच जुईची नवी इनिंग, नव्या सुरुवातीबाबत अभिनेत्रीनेच दिली माहिती, म्हणाली…
या दु: खद प्रसंगी, संपूर्ण रस्ते त्यांच्या चाहत्यांनी भरलेले असल्याने गुवाहाटीमधील रहदारी संपूर्ण थांबली. अंत्यसंस्काराच्या या विशाल प्रवासात, सर्व बाजूंनी एक प्रचंड श्रद्धांजली वाहिली गेली, जिथे मनापासून फुले, प्रार्थना, डोळ्यांमधील अश्रू आणि गाणी हवेत गूंजत होती. शहराच्या प्रत्येक कोपऱ्यात खोल दु: ख स्पष्टपणे दिसून आले. केवळ आसामसाठीच नाही तर झुबिनच्या संगीतासह वाढलेल्या पिढीसाठी देखील प्रत्येकासाठी हा हळवा क्षण होता. झुबीनने आसामी संगीताला राष्ट्रीय ओळख दिली. त्याने बॉलिवूडमध्ये ‘या अली’ गैंगस्टर (2006) सारख्या सदाहरित गाण्यांसह आपली छाप पाडली. वेगवेगळ्या भाषा आणि शैलींमध्ये गाण्याची त्याची क्षमता त्याला एक सुप्रसिद्ध नाव आणि त्याच्या अभिमानाचे प्रतीक बनली.
१९ सप्टेंबर रोजी त्याचा मृत्यू सिंगापूरमधील स्कूबा डायव्हिंग अपघातात झाला. या दुःखद गोंधळामुळे संपूर्ण देश हादरला. झुबीन सिंगापूरला नॉर्थ ईस्ट फेस्टिव्हलमध्ये सादर करण्यासाठी पोहोचला. कार्यक्रमापूर्वी स्कूबा डायव्हिंगसाठी तो आला. त्वरित बचाव आणि वैद्यकीय मदत असूनही, डॉक्टर त्यांना वाचवू शकले नाहीत. तो ५२ वर्षांचा होता. आज २३ सप्टेंबर रोजी त्यांचे अंत्यसंस्कार आसाममधील उत्तर कॅरोलिनाच्या कमरकुची गावात होणार आहेत. अंत्यसंस्कारात भारत सरकारचे प्रतिनिधी आणि विविध राज्य सरकार देखील उपस्थित असतील. त्याला राज्य सन्मानासाठी निरोप दिला जाईल.





