shah rukh khan bollywood news : शुक्रवारी जाहीर झालेल्या राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारांमध्ये हिंदी सिनेमाचे वर्चस्व होते. बॉलिवूड अभिनेता शाहरुख खानला ‘जवान’ या चित्रपटात जोरदार अभिनयासाठी आपल्या कारकिर्दीतील पहिल्या सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कार जिंकला. शाहरुखने संयुक्तपणे हा पुरस्कार अभिनेता विक्रांत मेस्सीशी शेअर केला. ‘१२ th फेल’ मधील त्याच्या उत्कृष्ट कार्यासाठी विक्रांतची सर्वोत्कृष्ट अभिनेता पुरस्कारासाठी निवड झाली. हा पुरस्कार जिंकल्यानंतर शाहरुखने ट्विटरवर व्हिडीओ शेअर केला आणि सर्वांचे आभार मानले. ३३ वर्षाच्या कारकिर्दीत शाहरुखला पहिल्यांदाच राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला. त्याच्या आयुष्यातील हा आनंदाचा क्षण अर्थात वाखाणण्याजोगा आहे. शाहरुख खान याने राष्ट्रीय पुरस्कार जाहीर झाल्यानंतर एक व्हिडीओ शेअर केला आहे. या व्हिडीओच्या कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, “नॅशनल अवॉर्डसह माझा सन्मान केल्याबद्दल धन्यवाद. ज्युरी आणि माहिती व प्रसारण मंत्रालयाचे आभार. या सन्मानासाठी भारत सरकारचे आभार. माझ्यावर होणाऱ्या प्रेमाच्या वर्षावाने मी भारावून गेलो आहे”.
शाहरुख खान या व्हिडीओमध्ये सांगत आहे, “नमस्कार आणि आदाब. मी राष्ट्रीय पुरस्कारासाठी पात्र ठरलो म्हणून सर्वांचे आभार. माझे दिग्दर्शक आणि लेखक आणि विशेष अटली यांचे आभार, ज्यांनी माझ्यावर विश्वास ठेवला. हा पुरस्कार माझ्यासाठी एक स्मरणपत्र आहे की अभिनय केवळ कामच नव्हे तर जबाबदारी आहे. पडद्यावर सत्य दर्शविण्याची जबाबदारी. आणि मी प्रत्येकाच्या प्रेमाचा खूप आभारी आहे. आणि भारत सरकारच्या या पुरस्काराबद्दल तुमचे आभार. हा पुरस्कार माझ्या चाहत्यांसाठी आहे. मला माझे हात पसरवायचे आहेत, परंतु तसे करू शकत नाही. आपण पॉपकॉर्न खाण्यास सज्ज रहा, लवकरच आपण थिएटरमध्ये भेटतोय”.
Thank you for honouring me with the National Award. Thanks to the jury, the I&B ministry… Iss samman ke liye Bharat Sarkar ka dhanyawaad. Overwhelmed with the love showered upon me. Half a hug to everyone today…. pic.twitter.com/PDiAG9uuzo
— Shah Rukh Khan (@iamsrk) August 1, 2025
या व्हिडीओमध्ये एक गोष्ट प्रकर्षाने निदर्शनास आली ती म्हणजे शाहरुख खानचा हात फ्रॅक्चर आहे आणि त्याने पट्टी बांधली आहे. हे पाहून, त्याचे चाहते चिंतेत आहेत आणि टिप्पणी विभागात त्याच्या आरोग्यासाठी प्रार्थना करताना दिसत आहेत. दिल्लीतील ७१ व्या राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारांची घोषणा ज्युरी चीफ आणि चित्रपट निर्माते आशुतोष गोवरीकर यांनी केली. सर्वोत्कृष्ट अभिनेता पुरस्कारासाठी शाहरुखच्या नावाच्या घोषणेनंतर आशुतोश म्हणाले की, अभिनेत्याची निवड ‘जवान’ मधील जोरदार अभिनयासाठी झाली, त्याने चित्रपटात दुहेरी भूमिकेत जगण्यासाठी नायकाची व्यक्तिरेखा बनविली, ज्यामुळे केवळ एनिम्सची झुंज दिली गेली नाही, तर सोशल दुष्टांविरोधातही लढली.
शाहरुखने लष्करी अधिकारी विक्रम राठोड आणि त्याचा जेलर मुलगा आझाद यांची दुहेरी भूमिका साकारली. शाहरुखने ‘जवान’ च्या कारकिर्दीसाठी पहिला राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार जिंकला आहे. ‘स्वदेश’ मध्ये शाहरुखबरोबर काम करणारे आशुतोष म्हणाले की, इतक्या दीर्घ आणि यशस्वी कारकीर्दीनंतर भारतीय सिनेमाच्या सर्वात मोठ्या तार्यांपैकी एकाला ‘राष्ट्रीय पुरस्कार’ मिळाला आहे.





