Hardik Pandya Vulger Comment : करिअर आणि विश्वासार्हतेवर केलेलं विधान ही एक मोठी गोष्ट असू शकते. हे खोटं वाटत असेल तर आज कोणीतरी रणवीर अलाहाबादिया आणि समय रैनाला याबाबत विचारले पाहिजे. इंडियाज गॉट लेटेंटमध्ये रणवीर अलाहबादियाच्या वक्तव्यामुळे संपूर्ण देशात एक गोंधळ उडाला आहे आणि प्रत्येकजण सोशल मीडियावर आपले मत मांडताना दिसत आहे. हे प्रकरण तापलेलं असताना हार्दिक पांड्याने देखील असेच अश्लील विधान केलं असल्याच्या चर्चा सर्वत्र रंगताना दिसत आहेत. करण जोहरच्या प्रसिद्ध कॉफी विथ करण या शोमध्ये हार्दिक पांड्या सहकारी क्रिकेटपटू केएल राहुलसमवेत आला होता. त्याच वेळी, त्याने घरातील वातावरणाबाबत आणि मोकळेपणाबद्दल या संभाषणादरम्यान भाष्य केले.
जेव्हा हार्दिक पांड्याने प्रथम शारीरिक संबंध ठेवले तेव्हा तो घरी आला आणि म्हणाला, “आज मी करुन आलो”. टॉक टीव्ही शोवरील अशा विधानानंतर हार्दिकवर खूप टीका झाली. सोशल मीडिया आणि टीव्हीवर इतका गोंधळ उडाला की त्याला माफी मागावी लागली. यानंतर, बीसीसीआयने क्रिकेटपटूंना सार्वजनिक कार्यक्रमात जाण्याची आणि तेथील वक्तृत्व बद्दल सावधगिरी बाळगण्याची सूचना केली होती. दोन्ही क्रिकेटपटूंना बीसीसीआयने तात्पुरते निलंबीतही केले होते, त्यांना ऑस्ट्रेलियाच्या दौर्यावरून परत बोलावण्यात आले.
या शोमध्ये हार्दिकच्या वक्तृत्वानंतर, शोच्या निर्मात्यांना रकसच्या दृष्टीने हा कार्यक्रम हटवावा लागला. दरम्यान, रणवीर अलाहाबादियाने वक्तृत्ववादामुळे बिनशर्त माफी मागितली. तो म्हणाला की, कॉमेडी हा त्याचा झोन नाही आणि अशी गोष्ट सांगून त्याने दिलगिरी व्यक्त केली. संपूर्ण गोंधळाला काहीसा पूर्णविराम देत काल सोशल मीडियावर पोस्ट करत असताना समय रैना म्हणाला की, त्यांचे उद्दीष्ट लोकांना फक्त हसवणे हे आहे. त्याने त्याच्या चॅनेलवरील सर्व भागही हटवले आहेत. आणि कायदेशीर कारवाईत एजन्सींना सहकार्य करणार असल्याचंही सांगितलं आहे.
आणखी वाचा – ‘इंडियाज गॉट लेटेंट’ स्क्रिप्टेड नाहीच, जजला शोसाठी पैसेही मिळत नाहीत, प्रकरण तापलं असताना सत्य उघड
रणवीर अलाहाबादियाच्या या आक्षेपार्ह विधानाबद्दल महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. ते म्हणाले, “मला याबद्दल माहिती मिळाली आहे. मी स्वतः अजून ते पाहिलेलं नाही. पण खूप वाईट पद्धतीने काही गोष्टी म्हटल्या आहेत, असं मला समजलं आहे. हे पूर्णपणे चुकीचं आहे. भाषण स्वातंत्र्य प्रत्येकालाच आहे, पण जेव्हा आपण इतरांच्या स्वातंत्र्यावर गदा आणतो, तेव्हा ते स्वातंत्र्य संपतं आणि असं करणं अजिबात योग्य नाही. अभिव्यक्ती स्वातंत्र्यालाही काही मर्यादा आहेत. आपल्या समाजात आपण अश्लीलतेचे काही नियम तयार केले आहेत, ते नियम जर कोणी ओलांडत असेल तर ते खूप चुकीचं आहे. असं काही घडत असेल तर त्यावर कारवाई व्हायला पाहिजे”.