salman khan appeal students at jantar mantar : सुपरस्टार सलमान खानने नुकतीच एक लांब पोस्ट लिहून विद्यार्थ्यांवर झालेल्या लाठीचार्जबद्दल दुःख व्यक्त केले होते. त्यांनी विद्यार्थ्यांच्या आत्म्याला सलाम करत त्यांच्या पाठीवर थाप दिली. आता अभिनेत्याने पुन्हा एकदा पोस्ट केली आहे, ज्यामध्ये त्याने विद्यार्थ्यांना घरी परतण्याची विनंती केली आहे आणि त्यांना हा विरोध संपवण्यास सांगितले आहे. तसेच सोनम वांगचुक यांनी आपले उपोषण संपवण्याचे आवाहन केले. शिक्षण आणि सुरक्षिततेच्या दृष्टीने विद्यार्थी हे प्रत्येकाचे पहिले प्राधान्य असून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी जबाबदार असलेल्यांवर कारवाई करतील अशी आशाही सलमानने व्यक्त केली. सलमानची ही पोस्ट चर्चेत आहे. गेल्या 24 तासांत त्यांनी विद्यार्थ्यांच्या समर्थनार्थ दोन पोस्ट टाकल्या असून त्यांच्या हक्कासाठी आवाज उठवला आहे.
सलमान खानने X वर लिहिले की, “अभ्यास आणि सुरक्षितता या दोन्ही बाबतीत विद्यार्थी हे आमचे पहिले प्राधान्य आहेत, त्यामुळे त्यांना आणि त्यांच्या पालकांना काळजी करण्याची गरज नाही. माननीय पंतप्रधानांनी ट्विट केले आहे आणि मला खात्री आहे की ते या पेपर लीकसाठी जबाबदार असलेल्या सर्वांवर कठोर कारवाई करतील. त्यामुळे माझी विद्यार्थ्यांना विनंती आहे की तुम्ही कृपया तुमच्या पालकांकडे आणि तुमच्या घरी परत या”. त्यानंतर सलमानने सोनम वांगचुकला आपले उपोषण संपवून उपोषण सोडण्याचे आवाहन केले. तसेच इतर कोणत्यातरी दिवसासाठी त्याची आवड जतन करावी, असेही सांगितले. त्याने लिहिले, “सोनम, पुरे झाले. पुढे ढकलू नका. आवश्यक असल्यास, ही भावना दुसर्या दिवसासाठी जतन करा (जरी मला वाटत नाही की ते आवश्यक असेल) आणि काहीतरी खा. तुम्हाला हवे असल्यास मी घरून जेवण पाठवीन”.
आणखी वाचा – शेफाली जरीवालापाठोपाठ लाडका श्वान सिंबाचे निधन, पतीचा भावुक व्हिडीओ समोर, म्हणाला, “मम्मा एकटी…”

सलमानच्या या पोस्टवर लोकांकडून अनेक प्रतिक्रिया येत आहेत. खरंतर, आता तो अभिनेत्याला जंतरमंतरवरील आंदोलनात विद्यार्थ्यांसोबत सामील होण्याची विनंती करत आहे. विद्यार्थ्यांना त्यांच्यासारख्या प्रेरक वक्त्यांची गरज असल्याचे लोकांचे म्हणणे आहे. पीएम मोदींनी गुरुवारी 23 जुलै रोजी पेपर लीकच्या दोषींना शिक्षा देण्यासाठी जलदगती न्यायालये स्थापन करण्यात येणार असल्याची घोषणा केली होती. तरुण आणि विद्यार्थ्यांच्या भवितव्याशी खेळणाऱ्यांना सोडले जाणार नाही. पीएम मोदींनी X वर लिहिले होते, “देशातील तरुणांचे कल्याण आणि त्यांचे भविष्य हे आमचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे. सर्व पेपरफुटी प्रकरणातील दोषींना लवकरात लवकर कठोर शिक्षा होण्यासाठी, खटले जलदगतीने निकाली काढण्यासाठी जलदगती न्यायालये स्थापन करण्यात येतील. याबाबत संबंधित विभागांनी आवश्यक ती कार्यवाही करावी, अशा सूचना देण्यात आल्या आहेत. विद्यार्थ्यांचे हित जपण्यासाठी सरकारकडून घेतले जात असलेल्या निर्णयांच्या मालिकेतील हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. तरुणांच्या भवितव्याशी खेळणाऱ्यांना सोडले जाणार नाही”.
विद्यार्थ्यांच्या शिक्षण आणि सीजेपींच्या निषेधाच्या मुद्द्यावर बॉलिवूडपासून दक्षिणेपर्यंतच्या अनेक बड्या व्यक्तींनी मौन बाळगले होते, ज्यावर बरीच टीका होत होती. यानंतर अनेक सेलेब्स विद्यार्थ्यांच्या समर्थनार्थ पुढे आले आणि त्यांनी खूप काही पोस्ट केले. यामध्ये आर.माधवन ते आलिया भट्ट, ट्विंकल खन्ना, करीना कपूर खान, सारा अली खान, वरुण धवन आणि अनेक टीव्ही स्टार्स. आयेशा खान आणि इम्रान खान मुंबईतील विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनात सामील झाले, तर हुमा कुरेशी विद्यार्थ्यांना प्रोत्साहन देण्यासाठी बुधवारी पहाटे 2-2.30 वाजता जंतरमंतरवर पोहोचली. मात्र, अद्याप शाहरुख खान, अमिताभ बच्चन, अजय देवगण आणि अक्षय कुमार यांच्याकडून कोणतेही वक्तव्य किंवा प्रतिक्रिया आलेली नाही.




