Jaya Bhattacharya mother : अभिनेत्री जया भट्टाचार्य यांनी अनेक टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले आहे. ‘क्योंकि सास भी कभी बहू थी’ पासून ‘थपकी प्यार की’ आणि ‘ऐसे न करो विदा’ सारख्या मालिकांमध्ये ती दिसली आहे. अभिनेत्रीची व्यावसायिक कारकीर्द नेहमीच चर्चेचे राहिली. मात्र वैयक्तिक आयुष्यात ती एकटीच राहिली. अभिनेत्रीने लग्न न करण्याचा निर्णय घेतला. पण ती अनियंत्रित प्राण्यांना मदत करण्यासाठी एका पायावर उभी असते. अशातच अभिनेत्रीने नुकत्याच दिलेल्या एका मुलाखतीत तिच्या आईबद्दल भाष्य केलं आहे. तिने सांगितले की, तिच्या आईबरोबरचे असलेले त्याचे नाते चांगले नव्हते. तिची आई म्हणायची की, अभिनेत्रीने तिचे आयुष्य खराब केले आहे.
जया भट्टाचार्य यांनी सिद्धार्थ कन्ननला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की, तिच्या पालकांना लग्न करण्याची गरज वाटत नव्हती. तिच्या आईची इच्छा पूर्ण होऊ शकली नाही. त्यांची स्वप्ने अपूर्ण राहिली. या कारणास्तव, त्याच्या मनात एक घृणास्पद भावना होती आणि हे अभिनेत्रीने पाहिले. माझी आई तिच्या कुटुंबात आनंदी नव्हती. तिची स्वप्ने पूर्ण झाली नाहीत. मला एका काठीने मारहाण केली आहे, मला लाटण्याने मारहाण केली आहे, चिमटा, शूजनेही मला मारहाण केली आहे”. जया भट्टाचार्य यांनी सांगितले की, ती उध्वस्त झाली आहे. ती अशी झाली होती की ती कधीही मरून जाईल.
अभिनेत्रीने सांगितले की तिला खूप त्रास सहन करावा लागला आहे. तिच्या आईशी चांगला संबंध नव्हता. ती तिला तिची शिक्षक मानते. “मी माझ्या आईवर नाराज होते. पण ती माझी गुरु होती. मी करु नये अशा सर्व गोष्टींकडून मी शिकले”. मी माझ्या आईला क्षमा केली आहे पण फुटीरतावाद, माझ्या स्वत: च्या अर्थासाठी एक नातेसंबंध बनवितो आणि त्यांना मी दूर लोटत आहे. जसे की लोकांना महत्त्व देऊ नये”. जयाने सांगितले की तिच्या आईने तिला कधीच पाठिंबा दिला नाही. यामागचे कारण असे होते की, “मी एकुलती एक मुलगी होते. या लोकांचा चांगला निर्णय होता कारण आम्ही कोणत्याही धनाढ्य कुटुंबातून येत नाही. आम्ही स्वयंपाकघर, बाथरूमसह अगदी लहान खोलीत राहत होतो”. जयाने सांगितले की, जेव्हा ती टीव्ही जगात आली आणि तिचा पहिला कार्यक्रम आला, तेव्हा लोक या क्षेत्रात आल्यावर मुली वाईट मार्गाला लागतात असं बोलू लागले.
जयाने सांगितले की, अनेक स्त्रियाही तिच्याबद्दल वाईटरित्या बोलत असत. पण काहीतरी बोलण्याआधीच तिची आई सहमती दर्शवित म्हणायची, ‘हो माझी मुलगी वाईट आहे.’ जिथे ती जात असत, तिचे पालक तिच्याबरोबर जायचे. ती कधीही एकट्याने गेली नव्हती आणि सुरुवातीपासूनच लाजाळू स्वभावाची होती आणि कोणाशीही जास्त बोलत नसे. जायची आई जेव्हा शेवटच्या दिवसांत हॉस्पिटलमध्ये होती तेव्हा तिला अभिनेत्रीने म्हटलं होत की, “मी खरोखर तुमचा द्वेष करते”. मी तिला बर्याच वेळा सांगितले होते. तिने माझ्या हाताने अन्न खाल्ले नाही. तिला एक मुलगा हवा होता. ती कोणत्याही मुलाकडे पहात असे आणि म्हणत असे की ती लग्न करेल आणि मग माझी काळजी घेईल”.





