Javed Akhtar Statement : पाकिस्तानी अभिनेत्री बुश्रा अन्सारी यांनी काही काळापूर्वी जावेद अख्तरवर भाष्य केले आणि सांगितले की, मुंबईत तिला भाड्याने घरही मिळत नाही आहे. आता जावेद अख्तर यांनी एका मुलाखतीत योग्य उत्तर देत तिला फटकारलं आहे. खरं तर, जेव्हा जावेद अख्तर यांनी पहलगमच्या दहशतवादी हल्ल्याचा जोरदार निषेध केला आणि पाकिस्तानविरुद्ध कठोर कारवाई करण्याचे आवाहन केले तेव्हा बुश्रा अन्सारी यांना त्यावर विभाजन करण्यात आले. त्यानंतर बुश्राने जावेद अख्तरवर आक्षेपार्ह वक्तव्य केले आणि असे सांगितले की, मुंबईत भाड्याने घरही मिळाले नाही. कोणीही त्यांना भाड्याने घरी देत नाही आहे.
आता जावेद अख्तर यांनी ‘द लल्लनटॉप’ च्या मुलाखतीत प्रतिक्रिया व्यक्त केली. त्यांनी प्रथम विचारले, “तू कोण आहेस, मी कधी बोलावे आणि केव्हा नाही हे मला सांगत आहेस?”. जावेद अख्तर पुढे म्हणाले, “बुश्रा अन्सारी ही पाकिस्तानी अभिनेत्री आहे. ती बर्याचदा माझ्याबद्दल बोलते. एकदा तिने मला गप्प राहण्याचा सल्ला दिला. तिने असे म्हटलं की, नसरुद्दीन शाह शांत राहतात तर आपण देखील शांत राहावे. जावेद अख्तर पुढे म्हणाले, “मला एक प्रश्न आहे, मी कधी बोलावे हे मला सांगणारी तू कोण आहे? आपल्याला हा अधिकार कोणी दिला आणि आपण माझा आपला सल्ला स्वीकारण्याची अपेक्षा का करता? अमेरिकेत (भारतातील) बर्याच समस्या उद्भवू शकतात, परंतु बाहेरील व्यक्तीने टिप्पणी दिली तर मी एक भारतीय आहे. हे विसरलात का? मी गप्प बसणार नाही”.
जेव्हा जावेद अख्तर यांना सांगण्यात आले की बुश्रा अन्सारी यांनी असा दावा केला की त्याला मुंबईत घरही मिळत नाही, तेव्हा जावेद यांनी विचित्रपणे उत्तर दिले, “होय, शबाना आझमी आणि मी रस्त्यावर झोपलो आहोत. आता अजून काय बोलायचं”. त्यानंतर जावेद अख्तर यांनी या घटनेचा उल्लेख केला, कारण बुश्रा अन्सारी यांनी भाड्यानेही घर न मिळाल्याबद्दल भाष्य केले. ते म्हणाले, “सुमारे दोन वर्षांपूर्वी शबानाला गुंतवणूकीच्या उद्देशाने एक फ्लॅट खरेदी करायचा होता. परंतु दलाल म्हणाला की मालक आपले घर कोणत्याही मुस्लिमांना विकणार नाही. पण, त्याने का नकार दिला हे तुम्हाला माहिती आहे का? त्याने नकार दिला कारण त्याचे पालक सिंधमध्ये राहत होते, तेथून या पाकिस्तानींनी त्याला दूर नेले.
आणखी वाचा – युविका चौधरीसाठी गरोदर राहणं होतं इतकं कठीण, शेवटी IVF चा अवलंब करावा लागला कारण…
जावेद अख्तर पुढे म्हणाले, “जर त्या दिवशी शबानाला फ्लॅट देण्यास नकार दिला गेला असेल तर ती मुसलमान होती हेच कारण नव्हते, परंतु कारण हे होते की, तिच्या आईवडिलांचे काय झाले याचा बदला घ्यायचा होता. तर (बुश्रा अन्सारी) यावर एक व्यंग आहे आणि मला शांत राहण्यास सांगत आहे? टिप्पणी देण्यापूर्वी त्यांनी स्वत: कडे लक्ष दिले पाहिजे”