Vishal Dadlani Quits Indian Idol : संगीतकार विशाल ददलानी यांनी ‘इंडियन आयडॉल’ या रिऍलिटी शोला निरोप दिला. या रिऍलिटी शोच्या पुढील सीझनमध्ये त्याला यापुढे न्यायाधीश म्हणून पाहिले जाणार नाही, असे त्याने थेट उघड केले आहे. काल रात्री ‘इंडियन आयडॉल १५’चा शेवट झाला आणि न्यायाधीश श्रेया घोषाल आणि बादशाह यांच्यासमवेत विशालने तयार केलेल्या पडद्यामागे घडणाऱ्या गोष्टींचा एक व्हिडीओ शेअर केला आहे. ज्यामध्ये त्याने हे उघड केले आहे की, या शोमधील न्यायाधीश म्हणून हा त्याचा शेवटचा सिझन होता. हा कार्यक्रम सोडण्यामागील कारण समजावून सांगतानाही तो या व्हिडीओमध्ये दिसला आहे. या शोमधून जज पदाचा राजीनामा देण्याचे कारण सांगत तो म्हणाला, त्याला संगीत विश्वात जम बसवायचा आहे आणि मैफिल बनवायची आहे आणि दरवर्षी ते सहा महिने मुंबईत राहू शकत नाहीत. या व्हिडीओमध्ये विशाल ददलानी, श्रेया घोषाल आणि बादशाह ‘इंडियन आयडॉल १५’च्या अंतिम फेरीच्या शूटिंगमध्ये मजा करताना दिसले आहेत.
शोला निरोप देत विशाल यांनी लिहिले, “एवढेच माझे मित्र आहेत. सलग सहा हंगामांनंतर, आज रात्री हा माझा शेवटचा भाग आहे जो इंडियन आयडॉलमधील न्यायाधीश म्हणून आहे. मला आशा आहे की, हा कार्यक्रम मला जितका चुकवतो मिस करेल तितकाच मीदेखील या कार्यक्रमाला मिस करेल. श्रेया, बादशाह इ., आराधना, चित्रा, आनंद जी, सोनल, प्रतिभा, साहिल, सलोनी, मुस्कान, अभिशा, पूरी प्रोडक्शन क्रू, विलास पाक्या, कौशिक (पिंकी), आणि सर्व सह-न्यायाधीश, गायक आणि संगीतकार बर्याच वर्षांसाठी धन्यवाद! हे खरोखर घरासारखे आहे! संगीत, मैफिली आणि मेकअप न करण्याची वेळ आली आहे! विजयी व्हा”.
कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, सर्व सहा सिझनमध्ये केलेल्या मजेपेक्षा त्याला या सर्वांची अधिक आठवण येईल. त्यांनी त्यांच्या पोस्टच्या कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, “गुडबाय यारो’. सहा सीझनमध्ये जितकी धमाल केली त्याहून अधिक आठवण नेहमीच येईल. या शोमुळे योग्यतेपेक्षा अधिक प्रेम मिळाले आहे. यात सामील असलेल्या सर्वांचे मी नेहमीच कृतज्ञ आहे. मला आशा आहे की हा कार्यक्रम मला जितका मिस करेल तितकंच मीही या कार्यक्रमाला मिस करेल. मला माझा वेळ परत हवा आहे म्हणूनच मी खरोखर जात आहे. दरवर्षी सहा महिने मुंबईत राहणं कठीण जात आहे”.
विशाल ददलानी यांनी सीझन १० ते १५ मध्ये नायाधीश म्हणून जबाबदारी सांभाळली. तो इंडियन आयडॉल ज्युनियर सीझन १ आणि २ मध्येही न्यायाधीश होता. अहवालानुसार, या कार्यक्रमाचा न्याय करण्यासाठी विशालला प्रत्येक भागासाठी ४.५ लाख रुपये मिळत होते.